[Fshare] Tuyển tập những bộ phim hay của Điện ảnh Liên Xô (cũ)

Thảo luận trong 'mHD, SD' bắt đầu bởi dinhnhoquan, 18/11/11.

1. sieuvip

sieuvip New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Tiền:
    138 CR
    Ðề: [Fshare] Tuyển tập những bộ phim hay của Điện ảnh Liên Xô (cũ)

up cho em phim nàng tiên cá phim liên xô phim hay lắm

2. bachyen0904

bachyen0904 Active Member

Đã được cảm ơn:
    241
    Tiền:
    458 CR

Mới vài ngày không vào diễn đàn mà Quan đã cực kỳ năng động, đưa lên vô số phim hay, thật đáng khâm phục. Phim Cánh buồm đỏ thắm đã có sub Việt, nhưng ở dạng clip, nếu có thời gian mình sẽ chuyển sang dạng srt để mọi người dùng.

Rất cám ơn bạn Trungld đã cho mình thông tin về bộ phim "Phong tỏa", mình đã lấy đủ phần thuyết minh, sẽ cố gắng chuyển sang srt trong thời gian sớm nhất.
    Hiện tại mình đang làm dở phần 2 "Những kẻ báo thù không thể bị bắt", nhưng phim đó có tất cả 4 phần, vì vậy việc làm phụ để cho cả phim sẽ tốn thời gian hơn nhiều.

3. bachyen0904

Đã được cảm ơn:
    241
    Tiền:
    458 CR

Hôm nay xin phép Dinhnhoquan, mượn topic của em để giới thiệu phim "Hồ sơ thần chết" nhé, vì đó cũng là một phim rất nổi tiếng của Đông Đức. Mình đã làm xong phụ đề tập 1,2,3. Xin đưa lên để mọi người xem.

Hồ Sơ Thần Chết (Archiv.des.todes) Vietsub Tap 1 - Link Mediafire

Free File Sharing Made Simple - MediaFire

Hồ Sơ Thần Chết (Archiv.des.todes) Vietsub Tap 2 - Link Mediafire

Hồ Sơ Thần Chết (Archiv.des.todes) Vietsub Tap 3 - Link Mediafire

Chỉnh sửa cuối: 12/12/11
  4. bachyen0904

Đã được cảm ơn:
    241
    Tiền:
    458 CR
  5. dinhnhoquan

dinhnhoquan Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    416
    Web:
    Tiền:
    447 CR

Quá tuyệt chị ạ, đúng là kiến thức của em về đề tài này còn quá hạn chế. Em có sẵn bộ Nữ Chính Ủy, Nơi đây bình minh yên tĩnh và Chuyện tình Công sở rồi ạ (đều có sub tiếng Anh rất chuẩn chị ơi). Em sẽ theo danh sách chị vừa nêu ra (trong tin nhắn chị gửi em) và tìm thêm ngay.

Bộ phim "Phong tỏa" mà có sub thì nhất, chị lấy đầy đủ phần thuyết minh là Tiếng Nga à? hay có tiếng Việt rồi chị? không biết anh trungld bên NNN không biết có bên hdvietnam này không chị?

Phần 2 "Những kẻ báo thù không thể bị bắt" gồm đến 4 tập lận à chị? vậy em đã tìm thiếu, em tưởng chỉ có "Novye priklyucheniya neulovimykh" sản xuất năm 1968 thôi chứ nhỉ? Các tập còn lại tên gì vậy chị? em sẽ bổ sung. Bộ 4 tập này mà có Sub thì quá hay:)

Bộ "Hồ Sơ Thần Chết" này rất hay và có nhiều bạn hỏi chị ạ, em cũng có xem qua thấy toàn tiếng Đức chẳng hiểu gì cả :). Hy vọng sẽ dần có đủ bộ.

Cám ơn chị nhiều.

6. davidang

davidang Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Tiền:
    294 CR

Bác Quan ơi, sub bị lạc mất rồi, bác úp lại giùm nhé.

7. davidang

davidang Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Tiền:
    294 CR

Xin cám ơn chị Bachyen rất nhiều, và sẽ đón chờ các tập tiếp theo của bộ phim này.

8. davidang

davidang Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Tiền:
    294 CR

Xin cám ơn chị Bachyen rất nhiều, và sẽ đón chờ các tập tiếp theo của bộ phim này.

9. bachyen0904

Đã được cảm ơn:
    241
    Tiền:
    458 CR

Mình bổ sung thêm thông tin về phim "Những kẻ báo thù không thể bị bắt":

Phim có 4 tập tất cả: Tập 1 làm năm 1966, tập 2 có tên "Những cuộc phiêu lưu mới của những kẻ báo thù..." làm năm 1968, Tập 3 gồm 2 phần có tên "Vương miện của Đế chế Nga" làm năm 1971. Link tham khảo:

[Cần dọn dẹp chèn link nga làm ảnh hưởng đến diễn đàn đang bị Virus]

Mình có đủ phụ đề bằng tiếng Nga cho cả 4 phần. Xin hứa với các bạn sẽ hoàn thành Series này.

Last edited by a moderator: 11/11/14
  10. Alomovie

Alomovie Member

Đã được cảm ơn:
    4
    Nghề nghiệp:
    Thợ đụng
    Tiền:
    748 CR

Em có một đề nghị mong bác Dinhnhoquan đưa luôn vào topic của bác cho dễ theo dõi và mọi người cùng biết. Cám ơn chi bachyen đã dịch và giới thiệu bộ phim này

11. SAIGON_HD

SAIGON_HD THƯƠNG GIA

Đã được cảm ơn:
    3
    Web:
    Tiền:
    1,637 CR

Rất thanks bạn.. Những phim này rất đáng để sưu tầm...

12. dinhnhoquan

Đã được cảm ơn:
    416
    Web:
    Tiền:
    447 CR

Vâng dĩ nhiên bác Alomovie, Bộ "Hồ Sơ Thần Chết" này rất nổi tiếng mà:) Do 1 post chỉ được 50 hình phim nên em phải dọn lại Post thứ 2 ở trang 1 đã nên chưa cập nhật.

Em hiểu rồi vậy mà ban đầu em tưởng chỉ có 1 tập sx năm 1966. Trong lúc chị dịch phụ đề, em sẽ kiếm bằng được 4 tập của Phần 2 "Những kẻ báo thù không bao giờ bị bắt".

Em đã kiểm tra link sub chính xác mà bác, vẫn down bình thường. Bác xem lại giúp.

Cảm ơn bạn :)

Last edited by a moderator: 11/11/14
  13. dinhnhoquan

Đã được cảm ơn:
    416
    Web:
    Tiền:
    447 CR

Em xin phép giới thiệu tổng hợp 13 tập của Bộ phim "Hồ Sơ Thần Chết" do chị Bachyen dịch để mọi người thuận tiện hơn trong việc theo dõi cập nhật các tập phim mới của chị. Nguồn phim, giới thiệu và bản dịch đều do chị Bachyen cung cấp, phạm vi bài viết này sẽ đưa link đến các Tập phim do bachyen đưa lên. Em xin cám ơn chị.

52. Hồ Sơ Thần Chết (1980) - Sub Việt (13 Tập)
    Archiv des Todes - Архив смерти​

(IMDB: 8.1/10 Archiv des Todes (TV Series 1980) - IMDb)

Giới thiệu Bộ phim:

Hồ sơ thần chết (tiếng Đức : Archiv des Todes) là bộ phim truyền hìnhrất nổi tiếng của Cộng hòa Dân chủ Đức và Ba Lan hợp tác, sản xuất năm 1979, công chiếu năm 1980. Bộ phim đã được chiếu trên truyền hình nhiều lần tại Việt Nam.

Vào cuối năm 1944, năm chiến sĩ thuộc lực lượng kháng chiến cố gắng xâm nhập vào lãnh thổ đang bị chiếm đóng của Ba Lan. Chỉ huy của nhóm là George(diễn viên Jurgen Tsartman) - Đảng viên Cộng sản Đức, và đại úy trinh sát Liên Xô Boris (diễn viên Gojko Mitic). Những thành viên khác bao gồm Đại úy Ernst (Gerd Blahushek), vốn từ bỏ quân đội Đức chạy sang với Hồng quân , Hainer (Krzysztof Stroinski) - thành viên cũ của Đoàn Thanh niên Hitler, và Janek - du kích Ba Lan (Leon Nemchik).

Họ được Đại tá tình báo quân sự Liên Xô giao nhiệm vụ phải tìm "Hồ sơ thần chết", có lẽ nằm ở một trong những mỏ gần Krakow. Hồ sơ này có chứa một số tài liệu tình báo rất quan trọng, và bao gồm kế hoạch xây dựng một mạng lưới ngầm của Đức Quốc xã trong thời kỳ sau chiến tranh. Máy bay của họ trúng xạ kích và rơi xuống. George bị thương nặng và mất liên lạc với cả nhóm... Có vẻ như công việc đã thất bại.

Cảnh sát Đức truy lùng họ, và Đại tá SS Hauck không do dự sử dụng phương tiện cực kỳ tàn nhẫn để che giấu bí mật về hồ sơ,và các dữ liệu lưu trữ trong những giây phút cuối cùng trước khi Krakow được Hồng quân giải phóng. Điện báo viên Renata Wiesner (Renata Bloom) cung cấp cho các chiến sĩ những tin tức cực kỳ quan trọng…

Nhiều tình tiết hấp dẫn, ly kỳ và những hành động hết sức thông minh, dũng cảm và khôn khéo của các chiến sĩ đã khiến người xem ngạt thở . Bộ phim là một trong những hiện tượng nổi bật của thập niên 80.

Hình ảnh từ Bộ phim:

Link download: (đủ 13 tập)

Link tải phim

Sau gần 1 năm chờ đợi cuối cùng chị Yến đã giới thiệu đến mọi người một "công trình đồ sộ", dù đã rất nhiều lần nhưng em vẫn muốn nói thêm lời cảm ơn chân thành nhất đến với chị. Đọc những dòng tâm sự của chị sau khi hoàn thành Bộ phim làm em rất xúc động, xin phép chị cho em được trích dẫn nguyên văn đưa vào phần giới thiệu Bộ phim của chị để các bạn sau này còn mãi đọc được.

Xin trích dẫn nguyên văn tâm sự của Tác giả (Chị BachYen) sau khi hoàn thành phụ đề Bộ phim này:

"Các bạn thân mến, tôi bắt đầu làm phụ đề cho serie “Hồ sơ thần chết” từ tháng 11/2011, đến nay là tháng 10/2012 - gần 1 năm trời cho 1 bộ phim, một khoảng thời gian không ít. Đã nhiều lần nản quá tôi tính bỏ cuộc, nhiều lần thất vọng vì bị người ta xoá tên của mình trên phụ đề và kiếm tiền bằng công sức của mình… song trải qua năm tháng, điều tôi có được nhiều hơn những gì đã mất. Tôi học được cách nhẫn nại, sự kiên trì, học được cách sống lạc quan, đóng góp cho cộng đồng những gì có thể. Tôi nhận về kiến thức, niềm vui, nhận về những lời động viên của bạn bè, những người bạn tuy chưa từng gặp mặt song cư xử với nhau rất chân thành, rộng lượng. Chính tại diễn đàn nhỏ bé này, tôi cảm nhận được những tình cảm quý báu mà đời thường không mấy ai dễ thổ lộ cho ai. Diễn đàn ảo, nhưng con người là thật! Hôm nay đây, tôi chỉ muốn nói với các bạn một điều: tôi rất vui vì được quen các bạn!

Liên Xô sụp đổ, CHDC Đức bị xoá sổ, CNXH trên toàn thế giới bị thu hẹp phạm vi đến mức tối thiểu… song còn đó một nền văn hoá nghệ thuật nhân văn cao cả, còn đó những thước phim mãi mãi gây xúc động cho người xem – còn mãi nền nghệ thuật khiến con người trở nên trong sáng, hướng thiện hơn. Tôi không buồn, mà chỉ tiếc cho lớp trẻ ngày nay, họ có quá nhiều mối đam mê giải trí khác, họ hấp thu cái mới rất nhanh. Song giá như, chỉ một lần họ ngồi xem lại những thước phim này, hẳn họ sẽ hiểu, nền tảng đạo đức mà cha anh họ có được bắt nguồn từ đâu? Thật đáng tiếc!

“Hồ sơ thần chết” là một bộ phim rất khó làm phụ đề, có lẽ vì vậy suốt nhiều năm qua ít ai động đến. Trong quá trình chuyển ngữ, tôi gặp rất nhiều khó khăn, có nhiều đoạn vì không nghe nổi chính xác từng câu, tôi đành chỉ dịch ý. Có nhiều chức tước quân hàm trong quân đội Đức tôi không rành, nên sai sót là không tránh khỏi. Tôi đã được bạn danngoc bên diễn đàn nuocnga.net góp ý, ví dụ quân hàm của Bayzel là Trung uý chứ không phải Trung Tá (mặc dù tôi nghe là Obersturmbannführer chứ không phải là Obersturmführer – song khối vuông trên cầu vai theo danngoc là “Trung uý”). Tất cả những góp ý của các bạn tôi xin tiếp thu, chỉ có điều, phụ đề đã add vào phim, khó lòng sửa lại. Mong rằng khi xem phim, các bạn lưu ý giúp tôi.

Chia tay với “Hồ sơ thần chết” tôi vừa nhẹ nhõm, song lại hơi buồn. Nhẹ nhõm vì không còn vất vả, song buồn vì đây thật sự là môt bộ phim rất hay, xứng đáng lưu giữ trong bộ sưu tập. Hôm nay diễn giải hơi nhiều, mong mọi người bỏ quá. Còn rất nhiều phim hay cần được giới thiệu với mọi người. Chúc cả nhà xem phim vui vẻ!"

Chỉnh sửa cuối: 24/6/15
  14. cuonghkp

cuonghkp Active Member

Đã được cảm ơn:
    34
    Tiền:
    473 CR

Bác dinhnhoquan "sản xuất" năng suất quá,anh em chỉ có việc gặt hái về mà còn không kịp :) _ cảm ơn bác.
    Cảm ơn bác Bachyen,các bác và các bạn đã dịch phụ đề Việt cho mọi phim.

15. dinhnhoquan

Đã được cảm ơn:
    416
    Web:
    Tiền:
    447 CR

Bộ "War and Peace" hợp tác sản xuất của 7 nước Châu Âu năm 2007 theo yêu cầu của bác đây ạ:

Video: MPEG4 Video (H264) 720x576 (16:9) 25.00fps
    Audio: AAC 48000Hz stereo [Audio]

Link download: 04 tập (4.37 Gb)

Tập 1:
    Link tải phim
    Nhấn nút Cảm ơn (dưới chân bài) để thấy link!

Tập 2:
    Link tải phim

Tập 3:
    Link tải phim

Tập 4:
    Link tải phim

lebang cảm ơn bài này.
  16. cuonghkp

cuonghkp Active Member

Đã được cảm ơn:
    34
    Tiền:
    473 CR

Bác dinhnhoquan xem có thể dành riêng một trang cho sub Việt sẽ có của các phim hiện chưa có sub Việt trong danh mục và ngoài danh mục của topic này không.
    Được thế thì ace không có điều kiện cập nhật thường xuyên dễ tìm hơn.
    Thanks.

17. cuonghkp

cuonghkp Active Member

Đã được cảm ơn:
    34
    Tiền:
    473 CR

Bộ "War and Peace" này cứ dành link để còn xem các bác dịch sub Việt cho bộ nào,mình nhớ bộ trước ngày xưa xem đã rất hay rồi.

18. dinhnhoquan

Đã được cảm ơn:
    416
    Web:
    Tiền:
    447 CR

53. Đông Tây (1999) - Sub Việt
    Восток Запад - Est Ouest​

(Est - Ouest (1999) - IMDb)
    Video: Xvid 720x384 25.00fps [Stream 00]
    Audio: Dolby AC3 48000Hz 6ch 448Kbps [Stream 01]

Giới thiệu Bộ phim (Xin trích dẫn giới thiệu của bạn Hongtruong - NNN):

Sau chiến tranh thế giới thứ II, Алексея Головина (DV. О. Меньшиков), Một bác sỹ Nga kiều tại Pháp trở về nước Nga theo lời kêu gọi của chímh quyền Sô Viết cùng vợ Мари (DV.С. Боннэр ) và con trai. Nuôi nấng ước mơ và nhiệt huyết đóng góp cho đất mẹ trong cuộc tái thiết sau thế chiến, nhưng ngay giây phút đặt chân lên cảng Odessa, Алексея và những trí thức Nga kiều đã chạm phải một sự thật kinh hoàng, khác hẳn những gì họ đã nghe về tổ quốc mình.
    Cuộc sống của gia đình Алексея tại Kiev ttrở thành một thảm họa không lường hết trong cái không khí nghẹt thở, gia đình nhỏ bé của anh bị xé nát, đày đọa và ly tán.

Trong phim có sự góp mặt của Сергей Бодров ( con ). Một gương mặt điện ảnh rất triển vọng của Nga qua một số phim như : брат 1 và 2, Кавказский пленник…( 13 phim ) và số phận ngắn ngủi của anh đã để lại tiếc nuối trong lòng công chúng ( mất tích 2002 tại vùng núi Kavkas trong một sự án làm phim về chiến tranh Chesnhia.).​

Hình ảnh Bộ phim:

Link download: 1 file mkv 1.96Gb (Sub Việt rời)

Link tải phim

19. dinhnhoquan

Đã được cảm ơn:
    416
    Web:
    Tiền:
    447 CR

Sẽ tiếp thu ý kiến của bác, trang 1 em sẽ dần cập nhật tóm tắt những phim đã có Sub Việt, Sub Eng và No Sub ở trên cùng để mọi người tiện theo dõi hơn. Bộ Chiến tranh và Hòa bình vừa upload là 2007. Bộ cũ 1965 -1967 có Sub Eng đã cập nhật ở Phim số 45 bác ạ.

20. dinhnhoquan

Đã được cảm ơn:
    416
    Web:
    Tiền:
    447 CR

54. Stalingrad (1989) - No Sub
    Сталинград - Stalingrad ​

(IMDB: 7.1/10 Stalingrad (1989) - IMDb)
    Video: MPEG4 Video (H264) 688x448 25.00fps
    Audio: AAC 48000Hz 6ch [Audio]

Giới thiệu Bộ phim:

Bộ phim "Stalingrad" được sản xuất vào năm 1989 và xem như là Phần tiếp theo của "Cuộc Chiến ở Matxcova". Bộ phim miêu tả đầy đủ trận đánh Stalingrad nổi tiếng giữa Hồng Quân Liên Xô và Phát Xít Đức.

Trận đánh diễn ra từ ngày 17 tháng 7 năm 1942 đến ngày 2 tháng 2 năm 1943, và thường được đánh giá như một bước ngoặt quan trọng và bước đầu làm xoay chuyển cục diện trong chiến tranh thế giới thứ 2. Việc quân Đức thất bại trong việc đánh chiếm Stalingrad và việc Hồng quân Xô Viết phản công bao vây tiêu diệt 33 vạn quân của Tập đoàn quân số 6 (Đức) cùng với nhiều lực lượng khác của phe Trục xung quanh thành phố đã dẫn tới một trong những thất bại quan trọng nhất của phát xít Đức trong thế chiến thứ hai. Đây không chỉ là một bước ngoặt quan trọng nhất trong Cuộc chiến tranh vệ quốc vĩ đại mà còn cả của Thế chiến thứ hai vì nó bắt đầu cho giai đoạn Hồng quân Xô Viết chủ động tổ chức phản công trên toàn mặt trận và đóng góp một phần đáng kể vào sự đầu hàng của phát xít Đức hai năm rưỡi sau đó.

Số binh sĩ tham gia trận đánh này nhiều hơn hẳn các chiến dịch lớn khác, và nó cũng nổi tiếng vì mức độ khốc liệt, tàn bạo cũng như thương vong cao về dân thường. Đây cũng là một trong những trận đánh đẫm máu nhất lịch sử, với con số thương vong lên đến hai triệu người....

Đây cũng là Bộ phim cuối cùng được đạo diễn lừng danh Yury Ozerov xây dựng trong loạt Phim nổi tiếng của Liên Xô nói về Cuộc chiến tranh Thế giới lần thứ 2. Các bộ phim cùng thuộc loạt Phim nổi tiếng của đạo diễn Yury Ozerov bao gồm: Giải Phóng, Phong Tỏa, Cuộc chiến ở Matxcơva, những Chiến binh của Tự Do.

Hình ảnh Bộ phim:

Link download

Link tải phim

huanp105 cảm ơn bài này.