[Fshare] Tuyển tập những bộ phim hay của Điện ảnh Liên Xô (cũ)

Thảo luận trong 'mHD, SD' bắt đầu bởi dinhnhoquan, 18/11/11.

1. bachyen0904

bachyen0904 Active Member

Đã được cảm ơn:
    241
    Tiền:
    458 CR
    Ðề: [Fshare] Tuyển tập những bộ phim hay của Điện ảnh Liên Xô (cũ)

Dinhnhoquan ơi, chị muốn xin phép em giới thiệu topic này sang bên NNN để mọi người có thể lấy phim dễ dàng hơn. Bên đó rất nhiều người thích phim Nga, song chưa có ai đưa lên bài bản và đầy đủ như Topic này của em. Có người đưa lên Viettorrent để kéo, nhưng đăng ký thành viên trang ấy đâu có dễ. Hoặc đưa lên trang Share 10.com như bạn Toàn làm, cũng hay lắm, nhưng giới thiệu không đầy đủ như của em. Hoặc hay hơn nữa là em giúp chị giới thiệu Topic này sang bên ấy để mọi người cùng được xem phim nhé!

Làm phụ đề phim là một việc tỉ mẩn và cũng tốn thời gian. Để có được vài chục phim Nga, thời gian bỏ ra không phải ít, nhưng người xem chỉ xem loáng một cái là xong. Vì thế Dinhnhoquan chỉ giới thiệu vài buổi là hết phim. Tiếc thật!

Mình đợt này công việc ở trường bận quá, chỉ tranh thủ được vào ngày nghỉ. Muốn làm nhanh cũng chẳng được, làm ẩu lại càng không muốn. Thôi đành là là được phim nào sẽ đưa lên để mọi người dùng luôn phim ấy.

Phim “Matxcova-Tình yêu của tôi” từng là một phim rất được yêu thích ở Hà Nội thập niên 80. Phim đó không có bất cứ phụ đề tiếng nào, nhưng bản thân phim lại rất dễ nghe. Nếu dùng Aegisub để làm phụ đề chắc cũng không khó. Xem lại phim đó rất cảm động và được ngắm lại thành phố Matxcova cũng rất thú vị. Mình không dám hứa sẽ làm ngay, nhưng nếu có thời gian thể nào mình cũng làm.(Hì hì, hình như mình hứa hơi nhiều, các bạn đừng trách nhé!)

2. traigang92

traigang92 Member

Đã được cảm ơn:
    14
    Nghề nghiệp:
    Kien truc su,Quan ly
    Tiền:
    1,291 CR

Đúng rồi bạn ah,Phim kể về một mối tình của anh người Nga và chi Nhât,nhưng cuối cùng hình như chị người Nhật bị bệnh ung thư (máu trắng) thì phải,phim cảm động lắm.

3. tuanhn68

tuanhn68 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Tiền:
    294 CR

Chị người NHật tên là I-u-ri-cô bị bệnh máu trắng là hậu quả nhiễm phóng xạ ở hiroshima

4. anh0424

anh0424 Active Member

Đã được cảm ơn:
    182
    Tiền:
    636 CR

ivy đang nói đến phim Thằng Ngốc phải không ạ? Cho em hỏi thêm là phần 2 đó chưa có sub đúng ko ạ?

5. Oilman

Oilman Member

Đã được cảm ơn:
    22
    Tiền:
    1,821 CR

Rất cảm kích dinhnhoquan đã đem đến cho mọi người một bộ sưu tập thật đáng giá
    Một bộ phim khác xem hồi nhỏ (Không chắc có phải phim Nga không) đề cao sự cao thượng của tình yêu mình rất muốn xem lại là "Em không thể nói lời từ biệt"
    Hi vọng bác chủ thớt hay ai đó có thông tin và chia sẻ bộ phim này.

6. dinhnhoquan

dinhnhoquan Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    416
    Web:
    Tiền:
    447 CR

Thật sự em không biết tí nào về Bộ phim "Em không thể nói lời từ biệt", bác hoặc mọi người có thể cho em thêm bất kỳ thông tin nào khác được không? nội dung, đạo diễn, năm sx,....Nếu có em mới hy vọng kiếm được ạ.
    Phim “Matxcova-Tình yêu của tôi” này mình đã tìm được, đúng nguyên bản chất lượng khá đẹp. Tối về rãnh mình upload lên ngay.

Vâng chị à, dạo này em vào NNN toàn bị báo lỗi mạng rất khó vào nên em chưa up bên kia được. Ai up cũng được chị vì công em sư tầm và tổng hợp là nhiều, đa phần đều gom góp thông tin và phụ đề của các bạn bên đấy.

Hiện phim có sẵn của em thì hết nhưng em vẫn sẽ tìm nguồn và up phim lên chị ơi, điện ảnh LX còn rất rất nhiều ạ. Tuy nhiên có điều các phim em sẽ up lên toàn 100% nguyên bản tiếng Nga.
    Vụ phụ đề khi nào rãnh thì chị giúp mọi người nhé. Cảm ơn chị.
    Bộ phim Bông Hồng Vàng là phim của Rumani sản xuất năm 1982 ạ. Em có biết nhưng rất tiếc hiện em chưa tìm được nguồn phim.

7. dinhnhoquan

Đã được cảm ơn:
    416
    Web:
    Tiền:
    447 CR

30. Cuộc chiến ở Maxcova (1985) - No sub
    Битва за Москву - Battle of Moscow​

Mã:
    Video: DivX 5 704x304 25.00fps [Stream 00]
    Audio: Dolby AC3 48000Hz 6ch 384Kbps [Stream 01

Giới thiệu Bộ phim:

Bộ phim vẫn sử dụng toàn bộ dàn diễn viên tham gia các bộ phim kinh điển nói về chiến tranh TG2 của Liên Xô như: Giải Phóng, Phong Tỏa với những cảnh quay hoành tráng và chi tiết. Bộ phim miêu tả chân thật nhất về cuộc kháng chiến vĩ đại của quân dân Thủ đô Matxcova anh hùng chặn bước tiến của Quân đội Phát xít Đức.

Từ ngày 30 tháng 9 năm 1941 đến đầu tháng 1 năm 1942 đã diễn ra cuộc chiến đấu sống còn bảo vệ Moskva - một trong những trận đánh lớn nhất của cuộc chiến tranh Vệ quốc và Thế chiến II, có tầm quan trọng bậc nhất cả về quân sự, chính trị cũng như tâm lý. Sau trận đánh này, chiến lược "đánh nhanh thắng nhanh" về căn bản đã thất bại, Đức Quốc xã buộc phải tiến hành một cuộc chiến tranh tiêu hao kéo dài với đối thủ là cường quốc rộng lớn nhất thế giới, dân số đông đảo với tiềm lực ngày càng được củng cố. Đây là điềm báo trước thất bại của phát xít Đức trong toàn bộ cuộc chiến tranh...

Giống như bộ phim Blokada (Phong tỏa) em không tìm được nhiều thông tin liên quan chỉ biết được sản suất trong năm 1985 nhân dịp chào mừng lễ kỷ niệm 40 năm ngày giải phóng Moskva và chiến thắng phát xít. (Những ai đã yêu mến "Giải Phóng", "Phong tỏa" thì sẽ không bỏ qua bộ phim này).​

Hình ảnh từ Bộ phim:

Bộ tham mưu Quân Đức và Liên Xô trước trận đánh

Hình ảnh về trận quyết chiến:

Trên chiến hào, họ vẫn hát...

Cuộc duyệt binh lịch sử tại Quảng trường Đỏ ngày 7/11, từ nơi đây các chiến sĩ Hồng quân tiến thẳng ra mặt trận.....

Link download: 2 tập (total size: 4.1 Gb).

Link tải phim

Ps:
    - Các bác có thêm thông tin về bộ phim Cuộc chiến ở Matxcova xin bổ sung thêm giúp em.
    - Em rất hy vọng các anh chị có khả năng sẽ nghiên cứu làm Sub Việt cho Bộ phim để đông đảo mọi người được thưởng thức.
    - Bác nào tìm được bất kỳ nguồn sub nào bằng bất kỳ thứ tiếng xin upload lên chia sẽ cùng mọi người.

Chỉnh sửa cuối: 22/6/15
  8. dinhnhoquan

Đã được cảm ơn:
    416
    Web:
    Tiền:
    447 CR

31. Người thứ 41 (1956) - Sub Việt
    Сорок первый - The Forty-first

IMDB: 7.8/10

Mã:
    [CENTER]Video: DivX 5 720x544 25.00fps [Stream 00]
    Audio: Dolby AC3 48000Hz stereo 192Kbps [Stream 01][/CENTER]

Giới thiệu Bộ phim:

Đây là bộ phim đầu tay của đạo diễn huyền thoại người Nga Grigory Chukhrai. “Người thứ 41” được chuyển thể theo truyện vừa cùng tên của nhà văn Xôviết B. Lavơrennhep. Chuyện đưa người xem trở về với những năm tháng nước Nga Xôviết đang trải qua thời kỳ nội chiến. Một tốp chiến sĩ Hồng quân giải tên sĩ quan Bạch vệ dòng dõi quý tộc Vororukhi, biệt hiệu “Mắt xanh” về cho ban tham mưu để khai thác địch tình. Đoàn người trải qua những ngày thiếu nước, thiếu bánh mỳ tại sa mạc Caracum. Rồi họ phải lên thuyền vượt biển Hắc Hải. Thuyền gặp gió cả sóng lớn bị lật chìm. Hai người duy nhất thoát nạn là chàng sĩ quan Bạch vệ “Mắt xanh” và cô chiến sĩ Hồng quân Marutxia.

Cuộc đời Robinsơn bắt đầu diễn ra với đôi trai gái. Và dần dà giữa họ nảy nở tình yêu. Yêu nhau đấy, nhưng mỗi người vẫn canh cánh hy vọng thoát thân: Marutxia thì đợi đồng đội đến đón, còn “Mắt xanh” thì đợi một chuyến tàu của quân Bạch vệ tình cờ tạt qua đảo. Rồi một ngày kia trên đường chân trời xuất hiện một con tàu mang cờ Bạch vệ. Chàng “Mắt xanh” reo hò chạy ra đón. Nàng Marutxia gào thét kêu gọi chàng đứng lại. Nhưng “Mắt xanh” đã không nghe lời. Marutxia đã giương súng lên bắn chết người tình của mình. Sau đó nàng Marutxia chạy tới ôm lấy mái đầu tóc vàng với cặp “Mắt xanh” đã vĩnh viễn khép lại trong vòng tay nức nở khóc…..

Tham dự LHP Cannes năm 1957 bộ phim “Người thứ 41” được trao giải thưởng Đặc biệt. Phải nói ngay, đã lâu lắm rồi, sau những “Chiến hạm Pachômkin” của Aydanhxtanh, “Đất” của Đốpgienco, “Ivan bạo chúa” của Pudốpkin, đến tận năm ấy một bộ phim Xôviết mới giành được một giải thưởng tại liên hoan phim phương Tây.​
    Hình ảnh từ Bộ phim:

Link download: 1 file 1.36 Gb

Link tải phim
    Nhấn nút Cảm ơn (dưới chân bài) để thấy link!

Chỉnh sửa cuối: 23/6/15
  9. dinhnhoquan

Đã được cảm ơn:
    416
    Web:
    Tiền:
    447 CR

32. Matxcova - Tình yêu của tôi (1974) - Sub Việt
    Moskva Lubov Moja

Giới thiệu Bộ phim:

Một bộ phim lên án gay gắt tội ác của Mỹ trong chiến tranh thế giới thứ 2, mà một trong những tội ác man rợ nhất trong lịch sử loài người là Mỹ đã ném 2 quả bom nguyên tử xuống 2 thành phố Hirôsima và Nagasaki của Nhật Bản, cướp đi hàng triệu sinh mạng con người. Hậu quả của tội ác này vẫn còn dai dẳng đến hôm nay...

Yuriko Ono là một diễn viên múa triển vọng ở Nhật Bản, cơ hội trở thành vũ công chuyên nghiệp đã đến với Yukiko khi cô được mời tới Moskva tham gia luyện tập tại Nhà hát Bolshoi. Yukiko đã tìm thấy hạnh phúc lứa đôi giữa thủ đô hoa lệ này. Tuy nhiên, hạnh phúc đến với cô thật ngắn ngủi. Căn bệnh ung thư máu đột ngột tái phát vô tình cản trở những bước đường cống hiến cho nghệ thuật của Yukiko và dường như muốn nhấn chìm cuộc đời cô trong bão táp ... Cô gái bất hạnh ấy vốn được sinh ra ở thành phố Hiroshima - nơi hứng chịu một trong hai quả bom nguyên tử của quân đội Mỹ vào năm 1945. Sau những ngày vật lộn với di chứng của trận rải thảm khủng khiếp, Yukiko đã trút hơi thở cuối cùng tại một bệnh viện ở thành phố Moskva, xa nhà, xa người thân, cô đã chết trong vòng tay ướt nước mắt của một chàng trai Nga - người mà cô gửi gắm trái tim mình.

Bộ phim cũng là một bản tình ca tuyệt đẹp ca ngợi một mối tình không biên giới. Trước năm 1975, đây là một trong những bộ phim LX nổi tiếng nhất được khán giả rất hâm mộ. Nữ diễn viên tài sắc của Nhật Bản thời đó Kômaki Kurihara nổi tiếng bởi vẻ đẹp và tài năng của mình. Cô được mời tham gia nhiều phim khác của LX như: Giai điệu những đêm trắng, Đội bay v..v

Còn diễn viên Ô-lếch Vi-đốp của LX cũng nổi tiếng như cồn vào thời gian đó. Anh đã từng đóng vai chính trong phim Kỹ sỹ không đầu. Vẻ đẹp đầy nam tính pha nét hoang dã của những chàng Cao bồi miền Viễn tây nước Mỹ đã chinh phục trái tim hàng triệu cô gái Nga và Việt Nam

Hình ảnh từ Bộ phim:

Link download: 1 file 1.39 Gb.
    Link tải phim

Phụ đề tiếng Việt của chị Bạch Yến (Em xin cảm ơn chị rất nhiều):
    Link tải phim

Chỉnh sửa cuối: 23/6/15
  10. tolydieu

tolydieu New Member

Đã được cảm ơn:
    45
    Tiền:
    2,774 CR

Danh sách ngày càng dài ra. Phim #32 chưa có Sub Việt thật là tiếc.

11. the_mask

the_mask Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,990
    Tiền:
    1,880 CR

bộ sưu tập khủng quá. cám ơn bác nhiều

12. ivy68

ivy68 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    858
    Tiền:
    6,618 CR

Down ngay đã, chờ sub bác bachyen.
    Thanks

13. davidang

davidang Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Tiền:
    294 CR

Hồ sơ thần chết, bộ phim không thể nào quên của anh em 7x. Bác Bachyen ơi, bác cho em biết down phim Hồ sơ thần chết ở đâu nhỉ? Hay là bác post luôn vào trong topic này đi.

14. ngduyanh1979

ngduyanh1979 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Tiền:
    14 CR

Thích xem Phim quá mà ko có TK Fshare......hix

15. dinhnhoquan

Đã được cảm ơn:
    416
    Web:
    Tiền:
    447 CR

Bạn có thể vào Box chia sẻ Account, có người share acc Fshare đấy: Cho / tặng accounts .

Để hoàn thiện xong mình sẽ upload backup sang host MF luôn sau.

Phim này phần phụ đề chị Bachyen chưa làm xong bạn à, Phim đa phần toàn tiếng Đức không thôi, khi nào xong chị đấy đưa phụ đề lên rồi mình upload sau.

Mình cũng đang rất chờ Bộ phim đấy. Hy vọng chị bachyen làm xong sớm :)

16. ivy68

ivy68 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    858
    Tiền:
    6,618 CR

Bác chủ ơi tớ down đc tập 2: Thanh Kiếm Và Lá Chắn là sao nhỉ?
    Phim nhiều tập? Bác có thể giới thiệu 1 chút đc ko?
    Thanks

17. mdk

mdk New Member

Đã được cảm ơn:
    13
    Tiền:
    217 CR

Oh, một bộ sưu tập tuyệt vời. Mình nhớ phim Liên Xô và các nước Đông Âu thể loại hài cũng hay lắm không biết trong bộ sưu tập của bạn có không? Nếu có mong bạn chia sẻ cho anh em xem với. Cảm ơn bạn.

18. michael01

michael01 Member

Đã được cảm ơn:
    7
    Tiền:
    343 CR

Chủ thớt có phim Con đường đau khổ (Dựa theo tiểu thuyết nổi tiếng cùng tên của tay nhà văn gì gì đó) không vậy. Rồi Teheran 43 trước xem ở Rạp Tháng 8. Mấy phim này tìm mãi trên net không có

19. ivy68

ivy68 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    858
    Tiền:
    6,618 CR

Tác giả là Alếch-xây Tônxtôi.

20. davidang

davidang Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Tiền:
    294 CR

Tks bác Nhoquan. Nếu bác có được cả Trên từng cây số nữa thì hay quá.